![Left Image](https://site.sriyapai.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/362287428_236516482626460_3589063074401183971_n.jpg)
![Right Image](https://site.sriyapai.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361887931_236515515959890_2746203241102999065_n.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 27 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนศรียาภัย จัดพิธีถวายเครื่องราชสักการะและถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้า เจ้าอยู่หัว โดยมี นางสาวจิระพันธ์ สุขสงวน รองผู้อํานวยการโรงเรียนศรียาภัย เป็นประธานในพิธี จากนั้นผู้แทนครูและ นักเรียนวางพานพุ่มถวายเครื่องราชสักการะ ตัวแทนนักเรียนกล่าวคําาอาเศียรวาทถวายพระพร คณะคุณครูร่วม เข้าแถวหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ ประธานในพิธีเปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพรหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ ถวาย ราชสักการะและลงนามถวายพระพร กล่าวคําถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติและถวายพระพรชัยมงคล โดยคณะครูและ นักเรียน ผู้เข้าร่วมพิธีร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี และเพลงสดุดีจอมราชา ณ หอประชุมโดมอาคาร 9 โรงเรียนศรียาภัย จังหวัดชุมพร