![](https://site.sriyapai.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/sp0009-1024x683.jpg)
โรงเรียนศรียาภัย นำโดย นายนวพล ดันสูงเนิน ผู้อำนวยการโรงเรียนศรียาภัย คณะครู และนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 โดยมีพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระสงฆ์ และพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ และพิธีถวายบังคม เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ ณ ลานอเนกประสงค์หน้าสำนักงานเทศบาลเมืองชุมพร